โครงการฝึกประสบการณ์วิชาชีพให้กับนักศึกษา คณะศึกษาศาสตร์ ประจำปี 2555 |
|
เมื่อวันที่ 17 ตลาคม 2555 มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย วิทยาเขตอีสาน ได้จัดโครงการฝึกประสบการณ์วิชาชีพให้กับนักศึกษา สาขาวิชาการศึกษาภาษาอังกฤษและสาขาวิชาการศึกษาปฐมวัย โดยในช่วงเช้า ได้รับความเมตตานุเคราะห์จาก พระครูปลัดธรรมจริยวัฒน์ ดร. รองอธิการบดีวิทยาเขตอีสาน เป็นประธานเปิดโครงการและให้โอวาท พร้อมทั้งได้บริจาคเงินให้กับนักศึกษาเพื่อเป็นค่าใช้จ่ายในระหว่างเดินทางเป็นจำนวน 5 พันบาท โดยมีสถานที่ในการฝึกประสบการณ์ดังต่อไปนี้ 1 บ้านฟองใต้ อำเภอน้ำหนาว เพชรบูรณ์ (วัดป่าฟองใต้) 2 บ้านห้วยกระโปะ อำเภอน้ำหนาว เพชรบูรณ์ (วัดวังน้ำมนต์) 3 บ้านวังกวาง อำเภอน้ำหนาว (วัดวังกวาง) เพชรบูรณ์ 4 บ้านดงคล้อ อำเภอน้ำหนาว (วัดดงคล้อ) เพชรบูรณ์ 5 บ้านหนองเซียงรอด อำเภอคอนสาร ชัยภูมิ (วัดหนองเชียงรอด)
พระคัมภีรภาพ มหาคมฺภีโร กล่าวถวายรายงาน โครงการฝึกประสบการณ์วิชาชีพ การสอนภาษาอังกฤษ และ สาขาวิชาการศึกษาปฐมวัย
พระครูปลัดธรรมจริยวัฒน์ ดร. รองอธิการบดีวิทยาเขตอีสาน บรรยายเรื่อง การออกค่ายฝึกประสบการณ์วิชาชีพ: จิตอาสาของนักศึกษา
|