วงโปงลางอีสาน ร่วมแสดงความยินดีกับบผู้สำเร็จการศึกษา ประจำปี 2554 |
|
เมื่อวันที่ 24 มีนาคม 2555 บัณฑิตและมหาบัณฑิตใหม่ มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย วิทยาเขตอีสาน ได้เดินทางเพื่อทำการฝึกซ้อมใหญ่ ในพิธีรับปริญญาบัตร ณ มมร ส่วนกลาง เป็นจำนวนมากโดยมีผู้บริหารวิทยาเขตอีสาน ประกอบด้วยพระครูปลัดธรรมจริยวัฒน์ รองอธิการบดี มมร.วิทยาเขตอีสาน พระมหาสมัย ผาสุโก ผู้อำนวยการศูนย์บริการวิชาการ พระมหาวิศักดิ์ ชาตสุโภ ผู้อำนวยการสำนักงานวิทยาเขตอีสาน นายเอกชาตรี สุขเสน ผู้ช่วยอธิการบดี และคณาจารย์ เจ้าหน้าที่ วิทยาเขตอีสานได้ให้ความอำนวยสะดวก และให้กำลังใจแก่บัณฑิตทุกท่านทุกคน ในช่วงเวลากลางคืนวงโปงลางอีสาน หนุ่มปริญญาสาวมหาลัยได้ร่วมแสดงความยินดีกับบัณฑิตใหม่ทุกคน ได้ทำการแสดงศิลปวัฒนธรรมให้กับบัณฑิตและญาติบัณฑิตได้รับชมด้วยความดีใจ
ในช่วงเวลากลางคืนวงโปงลางอีสาน
หนุ่มปริญญาสาวมหาลัยได้ร่วมแสดงความยินดีกับบัณฑิตใหม่ทุกคน
และได้ทำพิธีฉลองถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ในการแข่งขันประกวดโปงลางฯ ณ งานกาชาดจังหวัดกาฬสินธุ์ ประจำปี 2555 และได้ทำการแสดงศิลปวัฒนธรรมให้กับบัณฑิตและญาติบัณฑิตได้รับชม
|